เทศบาลนครพระนครศรีอยุธยา จัดกิจกรรม เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา
![](https://www.khaoayutthaya.com/wp-content/uploads/2022/07/D783DDD2-CC67-438C-9138-BD3B6335E9DF-1024x768.jpeg)
วันที่ 28 กรกฎาคม ที่วัดศาลาปูนวรวิหาร จ.พระนครศรีอยุธยา ว่าที่ร้อยตรีสมทรง สรรพโกศลกุล นายกเทศมนตรีเทศบาลนครพระนครศรีอยุธยา คณะผู้บริหารเทศบาล พระครูอนุกูลศาสนกิจ เจ้าคณะอำเภอพระนครศรีอยุธยา เจ้าอาวาสวัดศาลาปูนวรวิหาร ตัวแทนศาสนพุทธ นายประดิษฐ์ รัตนโกมล ประธานอิสลามจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ตัวแทนศาสนาอิสลาม ร่วมกัน จัดกิจกรรม กิจกรรม เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา
กล่าวถวายราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติและถวายพรชัยมงคลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในวโรกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษา 70 พรรษา พร้อมร่วมตักบาตรพระสงฆ์ 71 รูป
จากนั้นประธานในพิธีร่วมปลูกต้นรวงผึ้ง และ ปล่อยพันธ์กุ้ง จำนวน 999,910 ตัว ณ ท่าน้ำหน้าวัดศาลาปูน พระครูอนุกูลศาสนกิจ เจ้าคณะอำเภอพระนครศรีอยุธยา เจ้าอาวาสวัดศาลาปูนวรวิหาร เป็นประธานนำคณะสงฆ์และผู้เข้าร่วมพิธีเจริญจิตภาวนาเพื่อถวายพระราชกุศลในครั้งนี้
นาย ประดิษฐ์ รัตนโกมล ประธานอิสลามจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ประกอบพิธีศาสนาอิสลามถวายพระพร