สงกรานต์กรุงเก่าเล่นสาดน้ำกับช้าง ผ่านม่านน้ำ ถนนศรีสรรเพชญ์
![](https://www.khaoayutthaya.com/wp-content/uploads/2019/04/F412556D-E5CA-4CE8-8087-A86205515119-e1555139111109.jpeg)
วันที่ 13 เม.ย.ที่บริเวณหน้าสำนักงาน การท่องเที่ยว สาขาพระนครศรีอยุธยา ถนนศรีสรรเพชญ์ องพระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา ได้จัดกิจกรรม สงกรานต์กรุงเก่าเล่นน้ำกับช้าง นางอรสา อาวุธคม ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) สำนักงานพระนครศรีอยุธยานำประชาชนสรงน้ำพระพุทธรูป ก่อพระเจดีย์ทราย เป็นการเปิดกิจกรรม
โดยทาง ททท.ได้จัดทำม่านน้ำโปรยปรายตลอดเวลา เป็นจุดๆมีถังน้ำเอาไว้บริการนักท่องเที่ยวที่เข้ามาเล่นสาดน้ำกับช้าง กับช้างจากวังช้างอยุธยา แลเพนียด บรรยากาศเป็นไปด้วยความสนุกสนาน มีนักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ โดยเฉพาะเด็กๆที่นำปืนฉีดน้ำมาฉีดน้ำกับช้าง อย่างสนุกสนาน คลายความร้อนกิจกรรมการเล่นสงกรานต์กับช้างจะมีตั้งแต่วันที่ 13-15 เมษายน 2562