สมาคมผู้สื่อข่าวพระนครศรีอยุธยา ทำบุญถวายสังฆทานวันข่าว 2567
![](https://www.khaoayutthaya.com/wp-content/uploads/2024/03/12341321-1024x577.jpg)
วันที่ 5 มีนาคม 2567 ที่วัดใหญ่ชัยมงคล จ.พระนครศรีอยุธยา นาย เผอิญ ไทยสม นายกสมาคม ผู้สื่อข่าว หนังสือพิมพ์ โทรทัศน์ พระนครศรีอยุธยา พร้อมด้วยคณกรรมการบริหาร สมาชิกของสมาคมฯ ร่วมกันทำบุญถวายสังฆทาน พระสงฆ์ จำนวน 9 รูป เพื่อความเป็นสิริมงคล และอุทิศส่วนกุศลให้กับผู้สื่อข่าวที่เสียชีวิต
โดย มีพระคูสิริชัยมงคล รองเจ้าคณะอำเภอพระนครศรีอยุธยา เจ้าอาวาสวัดใหญชัยมงคล นำพระสงฆ์สวดเจริญพระพุทธมนต์ พร้อมกับ เทศนา ให้นักข่าวตั้งอยู่ในหลักของ ศีลธรรมอันดีงาม ตั้งอยู่ในความไม่ประมาทช่วยนำเสนอข่าวสารของพระพุทธศาสนา ช่วยเหลือภาพลักษณ์การท่องเที่ยวของจังหวัดพระนครศรีอยุธยา
พร้อมกันนี้ มีพระคูสิริชัยมงคล รองเจ้าคณะอำเภอพระนครศรีอยุธยา มอบเงินสนับสนุนกองทุนสวัสดิการ ให้กับสมาคมผู้สื่อข่าว