ประชาชนบริจาคโลหิตถวายเป็นพระราชกุศล เฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว
![](https://www.khaoayutthaya.com/wp-content/uploads/2019/07/DEE390E1-6E7B-4C1E-8880-DF86F4BB1A03-1024x576.jpeg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อวันที่ 28 ก.ค. ที่ผ่านมาที่ชั้น 2 หน้า Food Park ศูนย์การค้าอยุธยาซิตี้พาร์ค แพทย์หญิงสุวรรณา ไชยชุมศักดิ์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดพระนครศรีอยุธยา พร้อมด้วยกรรมการและสมาชิก ศูนย์การค้าอยุธยาซิตี้พาร์ค ออกหน่วยรับบริจาคโลหิต และรับบริจาคดวงตา-อวัยวะ เพื่อส่งต่อความรักช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ร่วมกับภาคบริการโลหิตแห่งชาติที่ 2 จังหวัดลพบุรี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว
โดยมีประชาชนร่วมบริจาคโลหิต 212 ราย สามารถบริจาคโลหิตได้ 180 ราย แสดงความจำนงบริจาคอวัยวะ 33 ราย แสดงความจำนงบริจาคดวงตา 34 ราย
สำหรับกิจกรรม “อยุธยาซิตี้พาร์ครวมใจให้ชีวิต “ครั้งต่อไป จัดขึ้นในวัน ในจันทร์ที่ 12 สิงหาคม 2562 ตั้งแต่เวลา 10.00 น.เป็นต้นไป บริเวณชั้น 2 หน้า Food Park ศูนย์การค้าอยุธยาซิตี้พาร์ค